Báo cáo hành vi chơi xấu

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 20/3/14.

1. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Gửi Mod,

Vừa xong, mình chơi tại Thương gia - Chợ phiên - Bàn 29 từ 13h33 đến 13h48 bị đứt mạng 3g, lúc sau mình vào lại thì có người kick mình ra (không rõ ai) không cho chơi tiếp để chiếm gà.

Các người chơi liên quan là: @tranluu11; @Chắn Hội 50K@chay len quan.

Cập nhật: theo trao đổi của mình với các người chơi còn lại nghi ngờ @Chắn Hội 50K đã kick mình ra, Mod kiểm tra và xem xét cho mình nhé.

Đây là log ván cuối lúc gà đang là 170M

https://chanphom.com/replay?l=l1on7exd_n64

Kính nhờ Mod xem xét và giải quyết.

Trân trọng./.

Chỉnh sửa lần cuối: 22/3/17
    HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  2. Mod07

Mod07 Moderator

Chào anh, thực sự thì đây là hành vi chơi xấu nhưng không thể khẳng định là ai đã kick anh ra khỏi bàn chơi. Rất tiếc trong trường hợp này các mod không thể xác định được là ai nên không có phương hướng để xử lí. Với những người mình nghi là chơi xấu lần sau có thể anh không cho chơi cùng nữa là được ạ.

3. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Theo mình biết về mặt công nghệ, tất cả các hành vi của người chơi đều có thể ghi lại và lưu giữ, nếu SĐ vẫn còn chưa bổ sung tính năng này nhằm kịp thời ngăn chăn và phòng ngừa những người chơi xấu nhằm đảm bảo quyền lợi cho người chơi thì nên cập nhật trong 3.0 hoàn thiện.

Vì nếu không, người chơi sẽ rất mất hứng khi gặp những trường hợp như thế này.

Trân trọng./.

Chỉnh sửa lần cuối: 22/3/17
    Tào Tháopdhien thích điều này.
  4. Mod07

Mod07 Moderator

Thật sự bên em rất hiểu sự bức xúc của anh, tuy nhiên những trường hợp thế này không thể xác định được ai đã đá anh ra khỏi bàn chơi. Hơn nữa việc mất kết nối mạng là từ phía anh nên để nghĩ ra một phương án hợp lí lại nảy sinh ra rất nhiều vấn đề khác. Tuy nhiên chắn 3.0 cũng có một phương án để xử lí được vấn đề này.

Tào TháoRockconga thích điều này.
  5. thói đời73

thói đời73 Chánh tổng

NÓI CHUNG TÔI NGHI ACE CUNG THÔNG CẢM NHIỀU KHI MÃI MỚI CÓ ÍT XU NÊN THÀNH RA BẨN TÍNH VẬY. GẶP TH NHƯ THẾ MỌI NGƯỜI CŨNG ĐỪNG BỨC XÚC. CƯỜI LÊN ĐI CHÚNG TA CHƠI VUI MÀ.

Tào Tháo thích điều này.
  6. thói đời73

thói đời73 Chánh tổng

TÔI KO QUEN NHIỀU TRÊN SÂN ĐÌNH NHƯNG TÔI MÀ CẦM KEY KỂ CẢ GÀ 100M TOI CUNG CHO VÀO. CHOI VUI MÀ. CUNG BỊ MAY LAN NGUOI TA CHOI AN GA XONG CHAY MAT. CUNG CHỈ CƯỜI THÔI
    :">:">:">:">

7. Mod07

Mod07 Moderator

Mỗi người mỗi tính anh ạ, mình dễ quá nhiều khi lại chịu thiệt :D

Chắn hội Bắc giangTào Tháo thích điều này.
  8. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Chơi ăn gà xong chạy mình ko nói làm gì. Nhưng đây là kick mình ra không cho vào lại để dễ ăn gà thì mới gây ức chế.

Trước đây có trường hợp @phutranpro đã bị @Mod08 xử lý, không hiểu sao lần này của mình lại khó khăn về mặt kỹ thuật.

9. Mod07

Mod07 Moderator

Em đã nói với anh rồi, thứ nhất là chưa thể xác định được người đá là ai. Nếu không phải người anh báo cáo mà là 2 người kia thì sao? Vấn đề người nào đá bên em không xác minh được. Và nếu xác mình được bên em cũng chỉ có thể gửi hộp thư báo cáo, khi chơi xấu nhiều lần mới có hình phạt là khóa nick.

10. Em Cứ Thế Đấy

Em Cứ Thế Đấy Tiêu Dao Hội

không thấy mod8-| trả lời bài này nhỉ[-(

Hải Yến HP thích điều này.
  11. Mod07

Mod07 Moderator

Những trường hợp như thế này mod chỉ giúp được cách liên lạc với người lợi dụng bạn chơi để lấy Bảo. Trong trường hợp này nếu không liên lạc dàn xếp được thì bản thân các mod cũng không được khóa nick người chơi vì theo luật họ hoàn toàn không sai. Hiện tại mình đã gửi thư để liên lạc kèm cảnh cáo hành vi chơi xấu với người này.

Em Cứ Thế Đấy thích điều này.
  12. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Cám ơn Mod07 đã trả lời.

+ Thứ nhất mình chỉ góp ý về mặt kỹ thuật nhằm giúp games hoàn thiện hơn, giúp người chơi (khách hàng của sân đình) an tâm khi chơi (sử dụng sản phẩm của sân đình).

+ Thứ hai, câu trả lời của Mod07 đối với mình là không thỏa đáng vì:
    - Mình đã nêu một trường hợp tương tự đã được xử lý mà Mod07 thay vì phân tích rõ trường hợp của mình khác với trường hợp kia như thế nào và tại sao...để giải đáp cho mình thì ngắn gọn một câu là ko xác định được, thay vì đối chất với các người chơi còn lại để tìm hiểu và cảnh báo. Mình nghĩ chỉ cần vài câu hỏi khéo trong lúc đối chất thì sẽ ra được vấn đề ngay.

- Về viêc tại sao nghi vấn của mình đối với @Chắn Hội 50K, (cũng không thấy Mod07 quan tâm hỏi lại), mình xin nói rõ hơn, mình chỉ có thể vào bàn sau khi nick @Chắn Hội 50K ko còn ở bàn đó vì đã rời đi (sau khi đã thắng một số lượng lớn bảo). Lúc mình vào hai bác kia còn mời mình chơi tiếp (mặc dù lúc đó gà cũng đã tương đối), và hỏi mình tại sao không vào lại , chứng tỏ hai người đó chơi fair, điều này càng khẳng định hành vi xấu của @Chắn Hội 50K

- Hơn nữa, ở phần trả lời còn lại của Mod07, càng làm cho mình thấy hụt hẫng hơn, mình có thể hiểu ý mod07 như sau "Sân đình ko xác minh được và nếu Sân đình xác minh được thì cũng không làm gì hơn ngoài việc gửi thư cảnh báo cho nên Sân đình sẽ ko quan tâm và xử lý tiếp việc này". Nhưng đối với mình việc gửi thư cảnh báo cũng là một việc làm cần thiết nhằm chấn chỉnh những hành vi chơi xấu.

Mong Mod07 ghi nhận những ý kiến này của mình, nhằm giúp cho Sân Đình ngày càng phát triển.

Trân trọng./.

13. Mod07

Mod07 Moderator

Trước hết em rất hiểu các bức xúc của anh. Bản thân em biết 2 người chơi chay len quan và tranluu11 và không biết người chơi Chắn Hội 50k. Tuy nhiên nếu không thể xác định được chính xác ai đá thì em không thể kết luận. Còn để có những thông tin như ai vào bàn chơi ai ra, ai đá ai là những thông tin không hề quan trọng, chính vì vậy Sân Đình cũng không làm tính năng này. Trong phiên bản 3.0 sẽ có những tính năng khác để việc xử lí gà công bằng hơn.

Về việc cách thức làm việc em luôn tuân thủ đúng nguyên tắc, nếu anh giở lại trang đầu tiên luật cũng ghi rõ:
    Khi phát hiện ra những chắn thủ thường xuyên có hành vi như thế này đề nghị ACE chắn thủ viết bài phản ánh kèm theo bằng chứng vào topic này để Chắn pro có hình thức xử lý nhanh nhất và chính xác nhất.

Quy định xử phạt với hành vi chơi xấu: Khi nhận được từ 3 ý kiến phản ánh chính xác thì những chắn thủ có hành vi này sẽ bị khóa tài khoản vĩnh viễn.

Anh trích dẫn câu nói của em thì nên để đúng như câu nói chứ ko cần suy luận ý của em vì thêm bớt một chữ ý nghĩa cũng hoàn toàn khác nhau, việc giải thích chỉ có thể gửi thư cảnh cáo mà không thể khóa nick chỉ là trả lời cho anh về hình thức xử phạt đối với người chơi xấu.

Thật sự rất cảm ơn những góp ý của anh, em sẽ tiếp thu và ghi nhận những đóng góp này để sửa đổi, tuy nhiên đứng từ phía người chơi thì rất dễ xử lí nhưng bản thân mod là những người đại diện cho luật và luôn phải tuân thủ theo luật để làm. Về phía người chơi anh có thể nói 2 người chơi kia đàng hoàng, fair còn phía mod làm sao chỉ dựa vào suy đoán mà đưa ra kết luận. Đây cũng là chia sẻ để anh hiểu được không phải cứ là mod thì muốn làm gì thì làm, đó cũng là sự công bằng cho tất cả người chơi tham gia vào Sân Đình. Rất mong anh hiểu và thông cảm.

14. thói đời73

thói đời73 Chánh tổng

hee. có lần tôi chơi gà đang khoảng 300m tôi cầm key mà còn bị đá bay để chia gà... trò chơi mà nên mua vui cũng được một vài trống canh kệ đi

Rockconga thích điều này.
  15. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Cám ơn Mod07 đã trả lời,

Mình xin trích lại câu sau:

thế nhưng mục đích của topic lập ra để

Thế thì việc người chơi lấy bằng chứng sẽ rất khó khăn khi mà bản thân Sân đình cũng không hỗ trợ chức năng này cho người chơi? Và cũng ko thể giúp người chơi xác định được người chơi xấu?

Vậy mình thấy đây là một tính năng quan trọng và mong muốn Sân Đình nên bổ xung tính năng đó ở 3.0. Theo mình nên làm 1 poll để các người chơi biểu quyết qua đó Sân Đình sẽ nắm rõ nguyện vọng của các người chơi.

Trân trọng./.

16. Rockconga

Rockconga Chánh tổng

Nếu mình kệ mọi việc thì làm sao có sự phát triển và hoàn thiện được bác

17. Mod07

Mod07 Moderator

Anh có thể đề xuất tính năng trong bản 3.0, tuy nhiên để làm được một tính năng dựa trên rất nhiều mặt. Chỉ ví dụ muốn biết tên người đá mình ra khỏi bàn chơi việc đó làm rất dễ. Vậy tại sao Sân Đình lại không làm (hay chưa lam)? Bởi vì sẽ có rất nhiều trường hợp khác mà có thể bạn bè của người chơi khác vào bàn chơi bàn tán nói chuyện rồi trêu trọc gây mất tập trung cho 1 trong 2 người còn lại. Khi đó người chơi cũng muốn đá người kia ra vì đơn giản bàn chơi là của 4 người, họ muốn cho ai xem hoặc ko cho ai xem nên đá ra và đó là quyền của họ, nhưng lại ko muốn vì thế gây xích mích. Đó chỉ là một ví dụ rất nhỏ chứ không phải vì thế mà Sân Đình không xem xét để làm tính năng.

Nếu đứng về luật thì trường hợp của anh là bị mất mạng do 3G của anh bị mất kết nối, vậy trước hết đây hoàn toàn là lỗi của anh và khi đó hệ thống đã xác định anh là người chơi mới. Về tình thì họ không được phép đá nhưng về lí họ hoàn toàn được phép. Và để làm 1 tính năng để phục vụ 1 trường hợp trên hàng tỉ trường hợp thì có lẽ Sân Đình cũng có thể xem xét để làm những tính năng khác hay và hợp lí hơn.

Nguyễn Ngọc ThưX_X Lão bà thích điều này.
  18. tên là chắn hội 50k thì biết rồi còn thắc mắc gì nữa,50k thôi mà,bé xíu

19. Votong0169933278

Votong0169933278 Dân đen

Mod xem lại hộ với, bơm lộ liễu quá. Mod ko trả lời thích đáng, tôi xin phép cũng từ bỏ Sân Đình

Các tệp đính kèm:

20. Mạnh Đức

Mạnh Đức Pháp Chế Tiêu Dao Hội

ChanPro2017.3.30.3.57.35. nhờ mod xử lý, vừa láo nháo lại chơi xấu, cuối cùng thì bị sútX-(X-(X-(

Các tệp đính kèm:

thói đời73, pdhienRockconga thích điều này.