Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Zhuāng Yù

Zhuāng Yù Lý trưởng

nói như rồng leo làm như mèo mửa, xúc phạm bạn chơi quá đáng . mấy cái đồng bảo còi mà rên như cha chết thế @RồngThiêngGiángThế

utulu1, Nobitaviet05, DuyHV4 others thích điều này.
  2. Chơi zui thôi mà bạn Rồng Thiêng, giải trí đúng không ? thú thật với bạn là cũng muốn giao lưu với bạn vài trận nhưng thấy bạn chửi bạn chơi thậm tệ thế này chỉ vì 1 ván đánh lỗi thì hanoi không dám ngồi cùng bàn với bạn nữa. :">:">:">

hanoi rất hay đánh láo và sợ bạn cho lên báo kiểu thế này =((=((=((

P/s : khi gặp trường hợp nghi bơm bài hanoi thường gửi hòm thư cho các mod trước , tránh tình trạng làm mất danh dự và nhân cách của bạn chơi
    Nếu bạn là người đàng hoàng , bạn nên có lời xin lỗi với 2 Nick @CHUYENUSUONGTHOI@vanluong76hd trên về câu từ của bạn , zui thôi mà bạn.:):):)

Hanoi thẳng tính, trong quá trình chia sẻ với bạn nếu có câu từ nào làm bạn phật ý mong bạn thông cảm :-bd

rồng.

Các tệp đính kèm:

Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
    utulu1, KuBin Love, Nobitaviet058 others thích điều này.
  3. DuyHV

DuyHV Chắn Hội LÈO TÔM

Xờ Lờ cả Tui nữa, dưng mà đầy lỗi cúng éo có cho kụ non này:)):)):))=))=))=))
    =))=))=))=))=))

utulu1, pdhien, HàNộiMùaThuVàng1 người khác thích điều này.
  4. Dâm dương tửu

Dâm dương tửu Dân đen

Nobitaviet06, 1kiepdoden06Tào Tháo thích điều này.
  5. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

2 người này mới chơi với nhau lần đầu trong ngày hôm nay.
    2 ván bài trên khá là trùng lặp, nhưng nếu phân tích kỹ thì thấy đó không phải là bơm bài.

Ván pha an ù bạch định tôm, do bài khá hợp nhà trên lại quá tham: muốn chờ cả chi có cả 8 đỏ -> đánh 9 văn để chạm 2 hoặc 6 chờ chi 8 đỏ lèo, để 9 văn sợ ăn 9 đỏ hoặc 6 chính chữ -> xé 9 mất 8 đỏ... Cái này do họ đánh non và tham.

Ván thông chíu ù bạch thủ thì nhà chunlun888 xé 2 văn với âm mưu đè 2 vạn khi nhà dưới đã ăn 5 vạn, trong trường hợp này nếu họ thực sự bơm bài thì sẽ xé 8 vạn hoặc 8 văn ra đánh, khi đó nhà dưới sẽ có cơ ù 8 đỏ.. do đã 7 đỏ trên tay.

Tuy nhiên Sân Đình sẽ lưu ý và theo dõi trường hợp này.

Cám ơn bạn.

Nobitaviet06, pdhien, Tào Tháo1 người khác thích điều này.
  6. tuanthanbai79

tuanthanbai79 Lý trưởng

nhờ mod kiểm tra giúp em 2 nick này :hoaanan và du nguyên 1102 thời gian từ 21h05 đến 21h46 ạ.ngày 25/05/2016

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  7. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn
    Tôi đã kiểm tra và xác định chính xác đây là hai nick chơi bơm bài đánh cặp.
    Sân Đình xin cảm ơn bạn và tặng bạn 300M bảo vì đã đã báo cáo kịp thời chính xác
    Thông báo khóa vĩnh viễn hai tài khoản @hoaanan@du nguyen1102 vì hành vi bơm bài đánh cặp

https://chanphom.com/replay?l=l2o7qju8_fgc

PhomPro2016.5.25.21.3.20 (Bom10).

Nobitaviet06, DuyHV, dinh thi sam2 others thích điều này.
  8. tuanthanbai79

tuanthanbai79 Lý trưởng

2 nik nàỳ bơm thô quá mời cả nhà xem nhé hoaana và du nguyen 1102
    PhomPro2016.5.25.21.21.56. PhomPro2016.5.25.21.28.50. PhomPro2016.5.25.21.30.53. PhomPro2016.5.25.21.31.49. PhomPro2016.5.25.21.37.35. PhomPro2016.5.25.21.40.9. PhomPro2016.5.25.21.40.38. PhomPro2016.5.25.21.43.46. PhomPro2016.5.25.21.21.56. PhomPro2016.5.25.21.21.56.

9. tamdotom004

tamdotom004 Dân đen

10. thuhuong2009

thuhuong2009 Lý trưởng

Ván đánh hoàn toàn bình thường mà.
    Nhà thoilinh2007 vào chờ 3 vì thấy hết 3 vạn, nếu nên 3 sách thì có tôm, 3 văn thì ù bòn kiểu gì cũng có cước mà. Nếu mà bơm thì họ đánh 9 vạn trước rồi.
    Đề nghị đồng chí tamdotom xem kĩ trước khi báo cáo đỡ mất thời gian của mod. hi

mod09 thích điều này.
  11. Mod08

Mod08 Moderator Ban quản trị

Chào bạn.
    Tôi đã kiểm tra đây không phải các nick chơi bơm bài bạn nhé, các nick vào bàn chơi là ngẫu nhiên không có dấu hiệu của bơm bài đánh cặp.
    Bạn yên tâm vui chơi. Chúc bạn vui

Tào Tháo, HàNộiMùaThuVàngDuyHV thích điều này.
  12. 29B1_29487

29B1_29487 Lý trưởng

nhờ mod kiểm tra hộ em 2 nick này ạ: phamhao80 và CACHEP_HOARONG02. Chơi xấu có hành vi bơm bài để ăn gà và còn phamhao80 nói với CACHEP_HOARONG02 tí cứu trami_9 vì lúc trước có cả trami_9 chơi bị bay. PhomPro2016.5.27.21.37.38.

NamChinh2236, pdhien, Hưng Yên 89898 others thích điều này.
  13. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Quả thật 2 nick này đánh có hiện tượng bơm bài, nhả bài.
    Ván 1: bình thường
    https://chanphom.com/replay?l=l2o7uaov_ffz

Ván 2 bài thừa cây chốt không đánh, đánh rất phong long. Mặc dù nhà dưới không ăn cây nào, nhưng chốt K quá ảo diệu trong khi bài đã cháy và thừa cây chốt.
    https://chanphom.com/replay?l=l2o7ub2k_ffz

Ván 3: là ván bài bạn báo cáo, cây Q khá rắn nhưng vẫn rút 4 ra đánh mặc dù cây Q giữ lại cũng chả làm gì.
    https://chanphom.com/replay?l=l2o7ub8q_ffz

BQT đã nhắc nhở các thành viên của chắn hội khi chơi cùng nhau thì nên ngồi chéo cánh, trừ khi gặp những người thân thiết thì không sao.
    Đã khoác trên mình bộ quần áo chắn hội, các bạn phải biết trân trọng và bảo vệ nó.
    Đừng vì chút tình cảm cá nhân mà làm xấu đi hình ảnh chắn hội, phải chơi đẹp hơn, xanh chín, không nương...

Qua xem xét nhiều ván bài của cặp trên, thì mod9 thấy 2 bạn này rất hay ngồi cùng nhau trong khi số lần ngồi chéo cánh lại ít hơn số lần ngồi trên dưới.
    Đánh nhả các cây bài rất thoáng :-?:-?:-?

Có 1 điều đặc biệt là bạn @phamhao80 rất hay đi soi và báo cáo người khác bơm bài, kể cả dưới làng.
    Lúc đúng, lúc sai... chỉ cần thấy 1 ván bài hơi khác thường là bạn ấy báo cáo mặc dù nhiều lúc bạn ấy chỉ là người chầu rìa.
    Không biết bạn nghĩ thế nào khi có người báo cáo những ván bài bạn đã đánh như trên.
    _______________________________________________________________________________________

Vì cặp này là người của chắn hội, nên càng phải xử nghiêm. Mặc dù hiện tượng bơm vá không hoàn toàn rõ ràng, nhưng đánh nương nhả là chắc chắn có.
    Mình sẽ nhờ BQT Chắn hội nhắc nhở 2 bạn.
    Thật sự là mình rất muốn thẳng tay khóa nick luôn, vì đối với mình những người đánh nương đánh kín còn nguy hiểm hơn hẳn những người bơm thô thiển rất nhiều.

Mong rằng qua báo cáo lần này, các thành viên của các chắn hội, những người bạn bè thân thiết với nhau thì khi vào bàn chơi nhớ để ý: Đừng vì tình thân, hay sự quen biết mà oánh nương cho nhau.. Cái này mình thấy khá nhiều chứ không phải ít, thậm chí ngay trong giải đấu của các CH, trong cả khoa cử cũng có hiện tượng nương người này đì người kia... bơm nhả, ù láo vô trách nhiệm.

Cám ơn bạn 29B1_29487 đã báo cáo!
    Mình đã hoàn lại cho bạn 100m Bảo.

Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/16
  14. HOTBOY_BADINH

HOTBOY_BADINH Chánh tổng

cám ơn mod mình cũng cảm thấy buồn lây:((:((:((

NamChinh2236, pdhien, DuyHV6 others thích điều này.
  15. 29B1_29487

29B1_29487 Lý trưởng

yêu cầu mod và ban chắn hội làm rõ vụ này nhé để làm tấm gương cho các chắn thủ khác ạ. em xin chân thành cám ơn mod : p/s mặc áo chắn hội mà như thế thì ai tin bây giờ chỉ chết dân đen thôi,

NamChinh2236, pdhien, Nobitaviet0611 others thích điều này.
  16. thuhuong2009

thuhuong2009 Lý trưởng

Tôi theo dõi thấy mod hơi thiên vị trường hợp này rồi. Đây không phải là lần đầu tiên có người báo cáo 2 thành viên này chơi cặp với nhau. Chỉ thấy mod nhắc nhở nhiều lần là không thỏa đáng. Càng là thành viên chắn hội thì mod càng phải mạnh tay.

NamChinh2236, pdhien, Nobitaviet063 others thích điều này.
  17. Chậu Mật Ong

Chậu Mật Ong Hội Phó Chắn hội Lèo Tôm

Chân thành cảm ơn sự đóng góp ý kiến của cá nhân Mod09 với hai thành viên của Chắn hội Lèo Tôm.!
    Chân thành cảm ơn bạn @29B1_29487 đã thẳng thắn đưa những ván bài đáng nghi ngờ lên diễn đàn.!
    Chậu Mật Ong tôi thay mặt Ban quản trị Chắn hội Lèo Tôm gửi lời xin lỗi đến với bạn @29B1_29487. Vẫn biết rằng, lời xin lỗi cũng không biết có làm nguôi ngoai cơn giận giữ và sự thất vọng của bạn hay không. Nhưng lúc này đây, quả thật tôi cũng chẳng biết nói gì hơn ngoài hai từ "xin lỗi".
    Cá nhân Chậu Mật Ong và toàn thể anh em thành viên chính thức của Chắn hội Lèo Tôm đều rất bức xúc và bất bình trước tất cả những hành vi xấu chơi. Từ ngày thành lập đến giờ, chưa có một thành viên nào của Chắn hội Lèo Tôm chúng tôi để xảy ra tình trạng như vậy. Chắn hội Lèo Tôm chúng tôi luôn tôn thờ, đề cao tinh thần chơi đẹp và vui vẻ bạn ạ.
    Với cương vị là Trưởng ban Pháp chế và Nhân sự của Chắn hội Lèo Tôm, tôi chịu trách nhiệm về việc kết nạp hay khai trừ thành viên của Chắn hội nên cũng vô cùng xấu hổ khi thành viên của Chắn hội mình có những hành vi như vậy. Để tình trạng này không còn tái diễn, tôi xin mạnh dạn đề xuất khai trừ hai thành viên @phamhao80@CACHEP_HOARONG02 ra khỏi Chắn hội Lèo Tôm. Trách nhiệm và thủ tục khai trừ sẽ được tiểu ban Pháp chế và Nhân sự chúng tôi hoàn tất trong vài ngày tới.
    Nhân đây, tôi cũng nhấn mạnh lại với tất cả các nick là thành viên chính thức của Chắn hội Lèo Tôm rằng: Chúng ta đã đọc kỹ Nội qui - Qui chế hoạt động trước khi xin tham gia Chắn hội Lèo Tôm rồi, chúng ta đã khoác trên mình chiếc áo truyền thống của Chắn hội Lèo Tôm rồi thì bất luận như thế nào chúng ta cũng không được phép bôi bẩn màu áo đó.
    Một lần nữa xin lỗi bạn @29B1_29487!
    Thân ái: Chậu Mật Ong.

Ve_mùa_đông, duydong_1, NamChinh223615 others thích điều này.
  18. phamhao80

phamhao80 Dân đen

Chào bạn! trước tiên mình xin lỗi bạn. Gio minh mới vào diễn đàn. Thực sự hôm qua tớ say quá vào đánh ngáo mấy ván phỏm làm bạn bị thiệt hại.bạn cho mình xin so điện thoại hoặc bạn gọi cho mình theo số 0973875333 mình xin hoàn trả lại số bảo bạn thiệt hại do mình đánh lỏng tay. say quá lên ngáo thông cảm nhé, chứ tiền ảo này minh cũng có tiêu được đâu mà bơm bài. đánh cặp với chú chép thì đúng là chép hay choi voi minh lên minh thích đánh với em nó thôi.Một lần nữa xin lỗi bạn nhé.

19. phamhao80

phamhao80 Dân đen

Gui CMO! Mình đồng ý với quyết định của bạn.Xin lỗi toàn thể ae LEO TOM làm xấu hình ảnh của chắn hội do mình ngáo quá thực sự say và đánh ngáo lỏng tay.

Nhất Cửu Thất CửuANH HYE thích điều này.
  20. phamhao80

phamhao80 Dân đen

"Không biết bạn nghĩ thế nào khi có người báo cáo những ván bài bạn đã đánh như trên."
    anh thích câu hỏi này của em. A xin tra lời em. Anh chỉ thấy có lỗi với bạn đã báo cáo chứ anh bơm hay không có quan trọng gì đâu. anh chỉ thích khi anh say anh lại được ngáo cùng thằng em cá chép thôi. >:D<chép

Chỉnh sửa lần cuối: 28/5/16