Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. KuBin_Love

KuBin_Love Guest

Thất vọng Luu Ngoc Bao...đánh giải thì xử lý chưa đc đẹp,đánh phỏm lại thế này...bin cũng thấy ID ấy hay chơi,cũng ít nói nhưng không ngờ lại thế này...hix

2. CACHEP_HOARONG02

CACHEP_HOARONG02 Dân đen

Sao dc ít vậy .mà bồi thường vậy có hợp lý và công bằng ko mod

nammt333 thích điều này.
  3. Mod07

Mod07 Moderator

Việc bồi thường phụ thuộc vào số Bảo thu được. Tổng 2 người chơi này mình thu được 10 triệu Bảo nên mình chỉ có thể gửi tặng bạn 20 triệu Bảo nhé.

nammt333 thích điều này.
  4. phamhao80

phamhao80 Dân đen

Chia sẻ bình luận :

Lúc đầu anh cứ nghĩ là bạn Luu Ngoc bao bị mất mạng 2 con K tép và 7 bích vừa bốc lên (vì mạng dạo này lag lắm , đang đứt cáp ngoài biển) nhưng khi nhìn vào ván bài thì thấy chưa hết vòng quay bạn Luu Ngoc bao này đã đánh .

Ván bài này quá dị , sao lại xé cạ Q K tép ra đánh mà lại đánh K tép , nếu câu thì đánh Q tép câu Q cơ thì hợp lý. (đường binh ván bài này phải đánh 7 rô câu 7 nhép)

Sau đó xé cả cạ 7 ra để bơm cho nhà dưới ù và chúng ta phải chú ý rằng khi bị ăn 2 cây thì cây thứ 3 rất khó ăn nhưng bạn Luu Ngoc bao đánh cây Q tép như đúng rồi . (phải chăng bạng Luu Ngoc bao quá tự tin khi nhìn được bài nhà dưới chăng)

Bơm bài đánh cặp phải xem cả lock ván bài mới quyết định được là có bơm hay không , không thể căn cứ vào 1 ván bài dị mà nói là người ta bơm bài em à, Thứ 2 Mod đi làm sẽ xem lại và kiểm tra em nhé . nghiệp vụ của @Mod01@Mod07chuẩn lắm.

Quyết định của mod mới là quyết định cuối cùng và chính xác .

p/s: Các mod à, anh chơi ở các trang mạng khác nếu khách hàng phản ảnh vào mục báo cáo bơm bài phải tiếp nhận đơn trong vòng 30p và trả lời khách hàng trong vòng 60p (Nếu trả lời chậm cho khách hàng sẽ bị trừ điểm KPI , nghĩa là trừ lương cuối tháng )
    Rất mong cách CSKH của các bạn được cải thiện hơn nữa .
    Việc bồi thường phụ thuộc vào số Bảo thu được. Tổng 2 người chơi này mình thu được 10 triệu Bảo nên mình chỉ có thể gửi tặng bạn 20 triệu Bảo nhé.

CÁC BẠN CẦN CÓ NGƯỜI TRỰC 24/24 VÀ XỬ LÝ KỊP THỜI THI KHÔNG BỊ MẤT BẢO. THIỆT THÒI CHO NGƯỜI BỊ HẠI QUÁ.

5. CACHEP_HOARONG02

CACHEP_HOARONG02 Dân đen

Vậy nếu 2 nick này tẩu tán hết bảo mod ko thu được gì đồng nghĩa với e ko đc hoàn trả số bảo đã mất.vậy thì e cần j mất công báo cáo mod làm j chứ.xl vì e chỉ muốn chút công bằng thôi chí ít cug đủ số bảo e đã bi họ bơm bài lấy mất chứ

nammt333 thích điều này.
  6. CACHEP_HOARONG02

CACHEP_HOARONG02 Dân đen

Thân gửi các bạn @mod03, @mod05, @MOD06, @mod09, @Mod01 , @Mod08

BẢN KIẾN NGHỊ : Game chắn nên công bằng và minh bạch, làm việc phải công tâm !!!

https://chanphom.com/replay?l=l2npw6mh_fg0

Thứ 7 ngày 13 /06 tôi có báo cáo bơm bài , nhưng đến 16g chiều ngày 15/06 mod07 mới trả lời tôi rằng được tặng 20 triệu bảo . mặc dù 2 Nick bơm bài trên khi tôi báo cáo là có 155 triệu bảo .

Số bảo 2 bạn này chiếm đoạt của tôi qua hình thức bơm bài đánh cặp là 26 triệu bảo .

Theo quy định của Sân Đình trước đây là được hoàn trả lại 26 triệu bảo và được thưởng thêm 20% số bảo thu được , như vậy số bảo tôi được tổng phải là 20 triệu bảo thưởng cộng với 26 triệu bảo gốc . tổng phải là 46 triệu .

Sau gần 48g kiểm tra mod07 tặng tôi 20 triệu bảo.
    Với cách làm việc quan liêu bao cấp và thiếu tình yêu công việc coi khách hàng là những người muốn ban ơn lúc nào thì ban ơn mà tôi bị mất 26 triệu bảo.

Giá như bạn là Mod CSKH mà làm việc tận tâm như @Mod08, giá như bạn làm việc tận tâm 1 tí thì tôi không mất 26 triệu bảo . giá như bạn hiểu rằng khách hàng là người trả lương cho bạn và bạn làm việc nhiệt tình hơn 1 tí thì tôi cũng đỡ mất 26 triệu bảo .

Kiến nghị các mod có quyền cao cấp hơn mod07 xem lại bản kiến nghị này của tôi và bồi hoàn lại 26 triệu bảo theo quy định của báo cáo bơm bài vì đây là lỗi của mod CSKH chứ không phải là lỗi của tôi .

Rất mong dịch vụ CSKH của trang mạng được cải thiện tốt hơn . chứ làm việc kiểu này mất khách lắm các bạn ơi.

chào các bạn!!

mod07.

Các tệp đính kèm:

• m07.
      Kích thước File:
      264.1 KB
      Lượt xem:
      0
    • mod007.
      Kích thước File:
      226.4 KB
      Lượt xem:
      0
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/6/15
  7. Mod07

Mod07 Moderator

Trước hết em gửi lời xin lỗi đến anh vì những bất tiện này và em cũng muốn giải thích một chút để mọi người có thể hiểu rõ. Thời điểm anh báo cáo bơm bài là 12h đêm ngày thứ 7 13/6/2015. Nếu là ngày thường và vào giờ làm việc tất cả thắc mắc sẽ được tiếp nhận và phản hồi trong 24h. Tuy nhiên ở bất cứ cơ quan nào cũng sẽ có ngày nghỉ và ngày chủ nhật là ngày nghỉ của các mod Sân Đình. Nói là ngày nghỉ nhưng nếu có bất cứ sự việc nào nghiêm trọng, hoặc bất cứ thành viên nào có thắc mắc đều có thể liên lạc trực tiếp đến các số điện thoại hỗ trợ in rất rõ trên diễn đàn. Việc gọi điện trực tiếp đến các mod để thông báo cũng không quá khó khăn đối với người chơi. Em nghĩ anh cũng là người đi làm hoặc chí ít không đi làm thì cũng sẽ có những thời gian phải làm việc, vì vậy mong anh có thể nhìn nhận khách quan, lắng nghe và thông cảm một chút đối với các mod.
    Việc thứ hai em muốn nói bản thân em, mod07, làm việc luôn ưu tiên lợi ích của người chơi lên hàng đầu, chuyện quan liêu sẽ không bao giờ có. Tất cả những vụ việc báo cáo bơm bài em đều làm theo đúng luật mà không thiên vị một ai. Tất cả số tiền thu được của các vụ bơm bài đều chia lại cho những người bị hại chứ bản thân mod không lưu lại số Bảo đó. Nếu anh vẫn cảm thấy những trao đổi này không thỏa đáng hoặc thấy có chỗ nào không hợp lý gây bức xúc cho anh thì anh có thể gửi trực tiếp vào hòm thư của mod03 là sếp trực tiếp của mod07 để phản ánh. Cuối cùng là những quyết định về sự việc báo cáo bơm bài lần này không có gì thay đổi. Thêm một chút góp ý với anh là nếu anh phát hiện ra bơm bài nên gọi trực tiếp cho mod và gửi vào hộp thư của mod để tránh người chơi bơm bài có thể đọc được và tẩu tán tài sản gây thiệt cho người báo cáo. Chúc anh chơi vui vẻ.

8. KSKV Vương Phủ

KSKV Vương Phủ Chánh tổng

Văn này thấy quen quen , Hảo Thủ trả tiền bản quyền đê. >:)>:)>:)

chữ in hoa là khác thôi

nammt333, phamhao80, doi_la_the_thoi1 người khác thích điều này.
  9. quangthanh_nqt

quangthanh_nqt Học chơi

đây là tình trạng rất nhức nhối và đang hành hoành đấy ạ

nammt333 thích điều này.
  10. phamhao80

phamhao80 Dân đen

nhờ mod kiểm tra 2 nick thanhdinh_75 và nick dimonds

Các tệp đính kèm:

11. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Chú chuyển cả đường link lên cho anh em xem tí. nhìn qua ván bài này thì không phải là bơm đâu .

Chú báo cáo bơm bài nhưng anh thấy toàn không chính xác lắm . Ở các trang khác anh chơi nếu báo cáo bơm bài mà 3 lần liên tục đều sai là mất quyền báo cáo .

Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/15
    doi_la_the_thoi, nammt333phamhao80 thích điều này.
  12. phamhao80

phamhao80 Dân đen

https://chanphom.com/replay?l=l2nqizn8_ffs
    đánh gà nhu em cung đánh 8 cơ chứ k cho ăn 4 tép.nếu bảo để cây chốt thì 6 cơ cũng rắn để chốt rồi. em cung chua khăng định thì mói nhờ mod

Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/15
    doi_la_the_thoinammt333 thích điều này.
  13. phamhao80

phamhao80 Dân đen

https://chanphom.com/replay?l=l2nqizpz_ffs

doi_la_the_thoi, nammt333Tú Tài Tình8x thích điều này.
  14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, em đã kiểm tra nhưng đây không phải là 2 nick bơm bài anh ạ.
    - Qua một ván đánh thì không thể khẳng định được gì. E đã kiểm tra 2 người này mới chỉ chơi với nhau có 1 lần cùng bàn và có 1 ván bài này.
    - Qua biện pháp kỹ thuật thì em cũng không thấy có dấu hiệu bơm bài.
    Thanks

15. phamhao80

phamhao80 Dân đen

16. Mod07

Mod07 Moderator

@phamhao80 Mình đã xử lí và tặng thưởng 200m Bảo cho bạn rồi nhé.

doi_la_the_thoi, nammt333, phamhao801 người khác thích điều này.
  17. cachep_hoarong86

cachep_hoarong86 Chánh tổng

Ồ ZÊ cm bà béo của a HẢO\m/\m/\m/\m/\m/\m/

doi_la_the_thoinammt333 thích điều này.
  18. anhcuaday

anhcuaday Lý trưởng

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  19. hyel88

hyel88 Lý trưởng

mình có ý kiến của người không phải trong cuộc là không bơm bài.

20. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Gửi Anh Nick @anhcuaday

Sau khi xem ván bài. Em chỉ dám khẳng định 99,99 % là không bơm bài . còn 00,1 % là bơm bài. Quyết định cuối cùng là ở mod .

Nếu bơm bài sẽ đánh 8 sách chứ không phải 8 vạn để bài dưới vừa đủ tám đỏ vừa có lèo , tiếp theo sẽ đánh 6 vạn chứ không ai đánh 9 sách . (tham bài thôi anh , đường binh bạch định)

Nếu đánh xì tố thì cây bài tẩy của hanoi là Nick anhcuong. Ván bài này mình tố hết luôn có ai theo không?

Chỉnh sửa lần cuối: 28/6/15