Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

A2806268-E299-47DF-B2C3-A17B703D21D2. Mod xem em vơi nhé. Em xem lại rồi. Em chụp ảnh gửi mod xem hộ. 2 thằng bơm bài cho nhau. Em là iiiHDiii nhé. Nhờ mod

2. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào bạn! Mình đã kiểm tra và xác định đây đúng là 2 nick chơi bơm bài đánh cặp. Mình đã khóa vĩnh viễn 2 nick này. Tuy nhiên số Bảo trong nick họ đã hết nên mình không thu hồi được để đền bù cho bạn. Rất mong bạn thông cảm. Cảm ơn bạn!

Hà_ Hồ thích điều này.
  3. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

OK MOD , mình cũng không cần đền bù. chỉ cần khóa tài khoản của họ là đc. game chắn san đinh làm vậy là ok rồi.

Hà_ Hồ thích điều này.
  4. VIPHD.1

VIPHD.1 Thành viên HCHD

chứ đánh mà gặp những thằng như này bực lắm. gây ức chế không chịu đc
    cảm ơn MOD

Hà_ Hồ thích điều này.
  5. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Chào bạn!
    Lời đầu tiên mình thực sự xin lỗi bạn vì đã thiếu sót trong khâu xử lý báo cáo của bạn. Sau khi kiểm tra, xác định đây đúng là 2 nick chơi bơm bài đánh cặp. Sân Đình đã tiến hành khóa vĩnh viễn 2 nick này. Sau khi kiểm tra thì thấy số Bảo của bạn không bị thiệt hại khi chơi cùng bàn 2 người này, vì vậy Sân Đình xin phép không hoàn trả bạn số Bảo bị thiệt hại. Thay vào đó xin gửi tặng bạn 150 Triệu Bảo vì đã có báo cáo bơm bài chính xác. Một lần nữa xin lỗi bạn vì đã sơ suất trong việc xử lý báo cáo của bạn. Rất mong bạn thông cảm.
    Cảm ơn bạn và chúc bạn chơi game vui vẻ!

Hà_ Hồ, chachavn1Lâm Phú Bình thích điều này.
  6. tho nat

tho nat Chánh tổng

Nhờ mod xem lại cách đánh của nick maikhue222 và tuy quyen 1976. Cảm ơn.
    Screenshot_20190608-000428_Video Player.

Hà_ Hồ thích điều này.
  7. Mod22

Chào em! Anh kiểm tra 2 nick em báo cáo rồi nhưng chưa thấy điều gì bất thường em nhé. Anh sẽ lưu ý 2 nick này. Nếu có vi phạm sẽ xử lý nghiêm nhé.

quyluongbv, Hà_ HồSeo 1976 thích điều này.
  8. Thành Nguyễn.HN1234

Thành Nguyễn.HN1234 Chánh tổng

Mod ơi 2 nick này bơm bài.nick hoahuetaykkk và nick qlq20001 PhomPro2019.6.8.14.30.21. PhomPro2019.6.8.14.29.49. ,bài móm cố tình bơm nhà dưới ù trên bài rất nhiều cây đánh giắn

vuanoppro, _Tàn Chi Lệnh_Seo 1976 thích điều này.
  9. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Chào anh.
    Sau khi Mod điều tra phá án thì xác định đây đúng là hai nick bơm bài đánh cặp cho nhau. Hai nick này đã bị khóa vĩnh viễn rồi anh nhé. Sân Đình xin đền bù và gửi tặng anh 50tr bảo vì báo cáo bơm chính xác.
    Cảm ơn anh và chúc anh chơi game vui vẻ!

10. Mod22

Gửi anh hoahuetaykkkkk:

upload_2019-6-8_21-44-28.

Ván này có con 2 cơ chốt là chắc 100%, anh lại rút đúng 10 cơ chốt cho nhà sau ù.

upload_2019-6-8_21-46-40.

Ván này cây chắc nhất là J cơ anh không đánh. Anh rút đúng 6 cơ cho họ ù. Nếu anh nói anh thích đánh con 6 thì cửa nhà sau ăn sẽ bé hơn nếu anh đánh 6 tép vì phỏm dọc đã hết. Nếu họ còn đôi 6 mà có ăn được rồi ù còn đỡ vô lý. Anh lại rút đúng 6 cơ cho họ ù.

Ngoài ra Sân Đình đã áp dụng biện pháp kỹ thuật kiểm tra đối với nick anh và nick "qlq20001", có sự liên quan và cố tình đánh bơm cho nhau ù. Vì vậy Sân Đình đã tiến hành khóa nick anh. Đây là một trong những lỗi vi phạm nội quy mà Sân Đình làm rất nghiêm. Việc làm này nhằm bảo vệ toàn bộ người chơi , giữ gìn sân chơi trong sạch và cũng là bảo vệ chính anh. Nếu sau này anh còn tin tưởng và ủng hộ chơi trên Sân Đình thì bất cứ thành viên nào đánh quây anh thì Sân Đình cũng sẽ xử lý nghiêm và bảo đảm quyền lợi cho anh. Đó là lời em hứa với anh. Rất mong anh hãy chấp nhận phương án xử lý này của Sân Đình. Và nếu có làm nick mới chơi thì anh hãy chơi một cách vô tư cùng mọi người cho vui anh nhé.

Trân trọng!

Chỉnh sửa lần cuối: 8/6/19
    Gia Thinh 2002, _Tàn Chi Lệnh_, Seo 19762 others thích điều này.
  11. Hoàng huy qlq1

Hoàng huy qlq1 Dân đen

12. Hoàng huy qlq1

Hoàng huy qlq1 Dân đen

Các Mod xem cho kỹ rồi hãy nói. Thứ nhất đối với ván bài đánh con 10 cơ. Xin lỗi các bạn nhé, bài vậy có nhất thiết đánh 2 ko? Thế các bạn thiết lập luôn đã trong danh sách bạn bè thì ko đc vào bàn luôn đi
    Vân bài sau: tôi đánh 6 cơ họ ăn trước. Sau tôi đánh 2 họ mới ăn ù
    Xem cho kỹ chứ

13. Mod22

upload_2019-6-9_8-36-57.

Chào anh! Trước tiên xin lỗi anh vì ván thứ 2 em nói nhầm do lúc kiểm tra em bị lẫn lộn thông tin với ván thứ 1. Cây 6 cơ là anh đánh đầu tiên. Và đây là hình ảnh kết thúc ván thứ 2 như anh nói. Bài anh móm, chốt rắn thì gồm có các cây như 6 tép. 7 tép, j cơ. Anh lại rút đúng cây 2 đánh cho nhà sau ù? Đây đã được gọi là bơm bài chưa anh?

Còn việc anh nói cấm bạn bè trong danh sách chơi thì Sân Đình không cấm. Tuy nhiên nếu vào chơi cùng nhau một cách vô tư thì đó là một điều bình thường. Nhưng bất cứ hành vi nào nhằm trục lợi Bảo bất chính, gây ảnh hưởng đến người chơi khác thì Sân Đình kiên quyết xử lý mạnh tay. Lý do vì sao thì bài viết trước em đã trả lời anh.

Cũng xin thông tin với anh, sự việc đã có kết luận, hình thức xử lý cũng đã được thông báo. Đây là bài trả lời cuối cùng của Sân Đình đối với sự việc của anh. Sau bài viết này, Sân Đình sẽ không tiếp nhận và phản hồi bất cứ bài viết nào liên quan đến sự việc này nữa.

Trân trọng!

14. HẬU o MÔN

HẬU o MÔN Dân đen

https://chanphom.com/replay?l=l2pstn23_fg4
    nhờ mod kiểm tra và khóa 2 nik em gái mưa sài gòn và MỘC PVN
    2 nik này chắc chắn bơm bài, đánh bài rất vô lý, và bơm rất lộ liễu để ù thông
    thank mod nhiều

15. Mod22

upload_2019-6-9_17-31-19.

Bài của nhà "em gái mưa sài gòn" chắc chắn không có 2 con 10. Nếu đánh 10 mà cửa bé hơn thì 10 cơ sẽ khó hơn khi mà 7 cơ cầm trên tay, q cơ, j cơ dưới chiếu. Rút đúng 10 tép cho vào phỏm, què 8, què 7 giữ lại -> xé cạ cho ăn.

upload_2019-6-9_17-34-55.

10 rô, 9 rô dưới chiếu. Chắc chắn không thể ghép phỏm 5-6-7-8-9-10 rô, 9 rô là chắc 100% thì không đánh, đánh 8 rô cho nhà sau ù thông.

upload_2019-6-9_17-38-35.

Vòng chốt, 10 rô là chắc 100% thì lại đánh 5 tép cho ăn để tạo lợi thế điểm số khi kết thúc ván chơi. Bình thường sẽ đánh cây chốt rắn, đỡ mất chốt và tẩy điểm.

Sau khi kiểm tra bằng các ván chơi và áp dụng các biện pháp kỹ thuật, Sân Đình quyết định:

Khóa vĩnh viễn 2 tài khoản "Mộc PVN" và "em gái mưa sài gòn" vì hành vi chơi bơm bài đánh cặp. Và xin đền bù bạn "HẬU o MÔN" 100 triệu Bảo vì bị thiệt hại khi chơi cùng 2 nick này. Góp ý với bạn "HẬU o MÔN": Bạn nên thay đổi sang nick khác mà chơi. Nick này nghe cực kỳ phản cảm. Có thể Sân Đình sẽ xử lý vì vi phạm điều khoản tên nick không hợp lệ.

Trân trọng!

Gia Thinh 2002Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  16. Hoàng huy qlq1

Hoàng huy qlq1 Dân đen

Đề nghị các Mod kiểm tra xem đây có rõ ràng âm mưu chơi xấu, bơm bài, triệt hạ nhau hay không?
    - Hình ảnh có đuôi 11.29.13jpg nich PARAONG68 có đôi 3, đôi 5 nhưng oánh chốt Asuka_ruby con 3 rô (không vấn đề gì).
    - Hình ảnh có đuôi 11.30.30: Đến Asuka_ruby oánh chốt Hoàng huy qlq1 5 tép nhưng không chốt 6 bích (trường hợp này 6 bích chốt chắc 100% bởi có 2 con 6 trên bàn, bản thân Asuka_ruby cầm 4-6-7-8 bích. (Rõ là nếu Hoàng huy ql1 ko ăn họ vẫn nhất, nhưng ăn thì họ oánh nhau để nhà dưới đền tròn)
    - Tiếp tục đến PARAONG68 chốt Asuka_ruby, trên tay PARAONG68 lúc này còn 1 bích, 3 bích, 5 bích, 5 cơ và PARAONG68 có phỏm 3 con 2 (có cả 2 bich) . Như vậy có thể khẳng định con 3 bích là chốt chắc 100% nhưng PhomPro2019.6.12.11.29.13. PhomPro2019.6.12.11.30.30. PhomPro2019.6.12.11.34.46. PARAONG68 không chốt mà cố tình đánh chốt 5 bích để Asuka_ruby ăn ù đền tròn.

17. Mod22

@Hoàng huy qlq1
    Chào bạn! Sau khi kiểm tra thì không thấy hiện tượng bơm bài giữa 2 nick "paraong68" và "asuka_ruby", cụ thể:

upload_2019-6-12_13-54-16.

Ván này 3 bích là chắc 100%, 2 quân 5 cơ và 5 bích đều còn cửa, xác suất là 50-50, át bích độ chắc là 0% (Khi bài còn úp). Nhà Paraong đánh quân to nhất để chạy điểm, họ đánh 5 đi thì còn 9 điểm, cơ hội nhất hay không vẫn chưa biết được, với xác suất 50-50 thì đúng quân bị ù thì phải chịu chứ không phải là bơm đâu bạn.

Còn như ván này, bài thì móm, cây chắc 100% thì không đánh lại đánh đúng cây nhà sau ù thì bạn nghĩ là do vô tình hay cố ý?

Còn về sự việc nick mà bạn báo cáo, bạn vui lòng gửi thêm ván đánh mà bạn cho là bơm bài để mọi người cùng xem nhé. Ngoài ra bơm bài là gồm nhiều thông tin kết hợp mới kết luận được bơm bài. Chứ qua 1 ván bài mà thực sự không rõ ràng thì chúng ta chưa thể kết luận được đâu bạn nhé. Thông tin đến bạn!

pdhienHà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  18. Hoàng huy qlq1

Hoàng huy qlq1 Dân đen

Mod xem ván này nữa. PARAONG68 chốt 9 cơ nhưng nhà Asuka_ruby ko ăn trong khi bài Asuka_ruby cháy

Các tệp đính kèm:

19. Mod22

upload_2019-6-12_16-26-44.

Đây là ván bài mà bạn gửi thêm. Cũng chia sẻ với bạn là nhiều người chơi cũng từng bỏ không ăn chốt khi bài móm, nhà trước 2 phỏm. Đã nhiều người vừa bị móm, vừa bị đền do nhà trước tái vòng. Trường hợp này theo mình thì nick "asuka_ruby" sợ đền nên không dám ăn vì bài nhà trước đã 2 phỏm.

Còn hình ảnh mà mình gửi ở bài viết trước để bạn so sánh. Việc móm, có chốt chắc không đánh và đánh cây tỷ lệ 50-50 nó khác nhau nhiều bạn à. Còn vì sao "asuka_ruby" đánh 5 tép thì họ vẫn còn cửa ù 5 bích, họ tham bài thì họ đánh thế thôi. Còn mình bảo bạn gửi thêm ván bài thì qua đó trong quá trình chơi, nếu có các ván khác bất thường, đánh ẩu...mới dễ nhìn nhận, và việc gửi công khai lên đây là để mọi người cùng nhìn nhận, đánh giá cho khách quan.

Và cũng bảo đảm với bạn nếu đúng là bơm bài thì mình sẽ xử lý ngay và sẽ đòi lại công bằng cho bạn. Cái này thì mình hứa với bạn. Chúc bạn chơi game vui vẻ nhé!

quyluongbv, pdhienDuyHV thích điều này.
  20. bàntaycủa chúa

bàntaycủa chúa Dân đen

12/6 seo 1976 thi hội bơm bài nhà dưới ù 2 ván. 1 ván thập thành 8 đỏ 2 lèo. Mod xem lại rồi xử lý giúp tôi. Oan ức quá mod ơi