Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

@vuanoppro @duylongkorea
    Chào 2 anh! Cho em gửi lời xin lỗi 2 anh trước tiên vì phản hồi chậm về báo cáo bơm bài của 2 anh. Sau khi nhận được báo cáo thì em cần thêm thời gian kiểm tra kỹ các thông tin hơn nữa ngoài thông tin các anh báo cáo về 2 nick này để khi có kết luận là chúng ta xử lý đúng người, đúng tội chứ không chỉ dựa vào 1, 2 ván lịch sử xem lại ván chơi chơi do người chơi báo cáo dù các ván đó "đánh rất lỗi". Sau khi xem lại các ván chơi thì em phát hiện thêm ngoài 2 nick mà các anh báo cáo thì nhóm này còn có thêm 1 nick nữa cũng được sử dụng để thực hiện hành vi bơm bài. Vì vậy em đã kiểm tra thêm về nick đó và xin thông tin lại các anh cũng như toàn bộ thành viên Sân Đình như sau:

1. Khóa vĩnh viễn 2 nick "baotq" và "anhemtino" trong báo cáo của anh vuanoppro và anh duylongkorea. Ngoài ra khóa vĩnh viễn nick "x8d1a", là nick của nhóm "baotq" và "anhemtino" chuyên đi đánh cặp nhằm trục lợi Bảo bất chính.

2. Gửi tặng anh vuanoppro 60 Triệu Bảo gồm khoảng 30 Triệu Bảo bị thiệt hại và 30 Triệu Bảo phần thưởng vì báo cáo bơm bài chính xác. Gửi lại anh duylongkorea 50 Triệu Bảo bị thiệt hại do bị 2 nick trên bơm bài. Tất cả số Bảo này được thu từ các nick bơm bài mà em vừa kể trên.

Rất cảm ơn 2 anh đã có những báo cáo kịp thời phản ánh hành vi chơi xấu để góp phần làm trong sạch sân chơi của cộng đồng game Sân Đình. Trân trọng.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng, duylongkoreavuanoppro thích điều này.
  2. vuanoppro

vuanoppro Chánh tổng

Rất ức chế chán chắn sang giải trí tý TLMN mà toàn gặp đánh cặp,mình thấy những nick bơm bài đánh cặp toàn những nick mới cũng không để ý quan trọng chơi vui thôi màt các nick nãy bơm trơ chẽn quá mình mới báo cáo.Nhân tiện cũng cảm ơn Mod đã phản hồi kịp thời đến anh em chắn thủ,trả lại một Sân Đình trong sáng minh bạch!Thân.

Mod22 thích điều này.
  3. duylongkorea1

duylongkorea1 Chắn hội MU

cam on mod nhieu

4. hoàng hôn buồn 79

hoàng hôn buồn 79 Lý trưởng

Rất cảm ơn mod. Số bảo m thua cho 2 bạn này không nhiều. Nhưng các bạn khác thua khá nhiều vì m xem thấy 2 nick này lên đến mấy chục triệu. Vì sân chơi công bằng nên mình báo thôi chứ không vì lợi nhuận. Chúc sân chơi ngày 1 trong sạch hơn.

akahuyMod22 thích điều này.
  5. baotq2

baotq2 Dân đen

Em là thằng ngồi kế bên,
    Thay mặt nhóm "baotq', "anhemtino", "x8da1" xin cám ơn admin, ace report đã góp phần đem lại cho em giấc ngủ trưa yên bình.

Xin cảm ơn rất nhiều.

Mod21 thích điều này.
  6. Heo Love Tỵ

Heo Love Tỵ Dân đen

7. Mod22

Em chào anh! Về báo cáo của anh thì sau khi kiểm tra kỹ thì em chưa thấy có hiện tượng bơm bài giữa 2 nick này. Cụ thể hơn nữa là từ 6/11 đến nay, 2 nick này chơi chung với nhau 11 ván. Các ván bài khác thì em thấy họ đánh rất bình thường và không có dấu hiệu khả nghi. Còn về ván bài anh báo cáo thì có thể họ đếm nhầm chắn nên mới xé bát văn để chiết chắn vì bàn chơi ù 4 điểm. Và nếu họ chơi bơm bài thì sẽ có nhiều ván lỗi khác chứ không chỉ qua 1 ván anh ạ. Và qua 1 ván chúng ta cũng chưa thể kết luận được họ chơi bơm bài anh nhé. Thông tin đến anh.

8. cago35

cago35 Dân đen

Nhờ các Mod kiểm tra hộ mình trường hợp này, mình thấy hay đánh cặp với nhau nhiều. Điển hình là ván bài này, 2 bích rắn không đánh, đánh 4 nhép chốt cho ù.
    https://chanphom.com/replay?l=l2pja4na_ffx

9. taisao7771

taisao7771 Phó ban TCSK Chắn hội MU

Đây có được coi là hành động trêu ngươi mod và các Chắn thủ chăng?
    @Mod22 @duylongkorea

10. Đinh Quang Vinh

Đinh Quang Vinh Chánh tổng

Mod07 thích điều này.
  11. Mod07

Mod07 Moderator

Em đã kiểm tra thì đúng là 2 nick này chơi bơm bài đánh cặp với nhau anh zai nhé.
    Em đã khóa tài khoản vĩnh viễn với hai nick chơi này và gửi lại 28 triệu Bảo đền bù thiệt hại cùng phần thưởng cho anh.
    Chúc anh chơi vui vẻ.

Đinh Quang Vinh thích điều này.
  12. Mod07

Mod07 Moderator

Em đã kiểm tra kỹ hai tài khoản chơi này và đúng là họ có bơm bài đánh cặp với nhau anh nhé.
    Em đã khóa tài khoản vĩnh viễn với hai tài khoản: tính vũ 12 và Tati3.
    Em gửi lại anh 53 triệu Bảo đền bù thiệt hại kèm phần thưởng vì đã báo cáo bơm bài chính xác.
    Chúc anh chơi vui vẻ.

Đinh Quang Vinh thích điều này.
  13. cago35

cago35 Dân đen

Cám ơn Mod đã xử lý.

Mod07 thích điều này.
  14. anhgiaotb1

anhgiaotb1 Dân đen

Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/18
  15. Mod07

Mod07 Moderator

Như đã gửi hộp thư cho bạn mình cần thời gian để kiểm tra. Hiện tại mình đã xác nhận chính xác đây là 2 tài khoản bơm bài đánh cặp. Mình đã khóa tài khoản vĩnh viễn với hai tài khoản này và gửi đến bạn một phần thưởng nho nhỏ.
    Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã báo cáo.

16. Đạt Nhựa 8386

Đạt Nhựa 8386 Chánh tổng

Mod kiểm tra hộ xem 2 ông mạnh này có liên quan gì nhau ko mà đánh kiểu này. Ván thì ông xé cạ 9 vạn 9 văn ra để bạch định. Ông kia thì xé 9 văn đánh cho (bài từ 5 chắn xé ra còn 4 chắn). Ván thì bốc tại cửa rồi 4 chắn ko ăn thành 5 mà nhường dưới ăn để chạm chờ. 1544459385506. 1544459264780. 1544459011778.

QUÂN HÀ 77hailam2009 thích điều này.
  17. Đạt Nhựa 8386

Đạt Nhựa 8386 Chánh tổng

Ko thấy mod phản hồi

18. Mod22

Chào anh! Đầu tiên cho em gửi lời xin lỗi anh vì đã phản hồi chậm báo cáo của anh. Do cần thời gian tìm thêm bằng chứng để kết luận 2 nick bơm bài và xem các ván chơi hơi lâu nên em chưa cho hiện bài viết của anh lên diễn đàn, đề phòng người chơi bị báo cáo sẽ biết và tẩu tán Bảo vi phạm. Sau khi kiểm tra thì xác định đây đúng là 2 nick chơi bơm bài đánh cặp. Sân Đình đã tiến hành khóa vĩnh viễn 2 nick này và gửi tặng anh 200 Triệu Bảo bao gồm đền bù thiệt hại + phần thưởng vì báo cáo bơm bài chính xác. Cảm ơn anh đã có bài phản ánh hành vi chơi xấu, góp phần làm trong sạch sân chơi cho toàn thể thành viên Sân Đình. Trân trọng!

Hoàng Bích, QUÂN HÀ 77, hailam20093 others thích điều này.
  19. thói đời73

thói đời73 Chánh tổng

Cảm ơn mod

QUÂN HÀ 77Mod22 thích điều này.
  20. Mod22

@TVHhonda @Hoàng Bích

Chào 2 anh chị! Em đã nhận được báo cáo của anh chị về các nick bơm bài đó là "xa chim tau ra", "bất tử 2009", "Online113", "mèo tam thể đắc lăc". Như em đã phản hồi trong hòm thư của anh chị là em cần thêm thời gian kiểm tra vì các nick này đã sử dụng khá nhiều nick phụ để thực hiện hành vi chơi xấu nên việc tìm ra bằng chứng cụ thể khá mất thời gian. Mong anh chị thông cảm vì đã phản hồi chậm trễ. Sau khi em kiểm tra thì em xin trả lời anh chị như sau:

1. Khóa vĩnh viễn các nick: "xa chim tau ra", "online113", "bất tử 2009", "online113", "Sương gió đa tình5 + số dư tài khoản"(Nick này là nick chứa Bảo do các nick thực hiện hành vi chơi xấu mà có)
    2. Tặng thưởng và đền bù thiệt hại cho các anh chị cụ thể như sau:
    tvhhonda: Tổng số đền bù + tặng thưởng là 250 Triệu Bảo
    Hoàng Bích: Tổng số đền bù + tặng thưởng là 200 Triệu Bảo

Xin cảm ơn anh chị đã có những báo cáo kịp thời về hành vi chơi xấu của một số người chơi, góp phần làm trong sạch sân chơi của cộng đồng game Sân Đình. Chúc anh chị chơi game vui vẻ nhé. Trân trọng!