Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Mình cũng từng bị đầy ván thối 3 đôi thông do mất lượt. Ván này nhà Ly mất lượt nên mới thối 3 đôi thông. Bạn bảo sao không chặt 2 rô. Vậy "giả sử" ai đút 3 bích bằng 2 cơ thì sao khi mà 2 cơ, 3 bích đều chưa ra. Còn nhà Ly mất lượt, nhà ngay sau cầm 2 cơ và họ đánh dây dài rồi về nên đành chịu thối 3 đôi thông thôi bạn.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngg thích điều này.
  2. UHAAMD2021-22

UHAAMD2021-22 Thành Nam SĐ

Đây là văn hóa của ông ấy sau ván bài tôi ko bắt sảnh 4 lá. Không còn mỹ từ nào để ca ngợi người chơi lịch sự này. TienLen2018.7.17.9.28.39.WEB.

Hà_Nội_Mùa_Thu_VànggMod09 thích điều này.
  3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Oạch..
    @manito được đi nghỉ mát 02 ngày vì phát ngôn thiếu văn hóa trong bàn chơi.
    Đây các cụ gọi là: Bắn không lên thì đền đạn X_XX_XX_X

Ken_ars1Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngg thích điều này.
  4. _Hoa ban_

_Hoa ban_ Dân đen

Tôi thấy ông bạn manito này chơi thì ít mà mà đi tố cáo thì nhiều nhưng tố cáo có đúng đâu. Chắc lại muốn kiếm ít bảo thưởng đây mà:)):)):)). Chơi mà chỉ muốn cả làng đánh đì để mình nhất thì tốt nhất nên nghỉ đi manito:bz:bz:bz

Mod09Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngg thích điều này.
  5. kienlongbank

kienlongbank Chánh tổng

tôi thấy các mod xử vụ này không công bằng. có sự thiên vị ở đây.

Hà_Nội_Mùa_Thu_VànggMod09 thích điều này.
  6. CungChoiChanNao

CungChoiChanNao Dân đen

7. kienlongbank

kienlongbank Chánh tổng

Ván bài không bắt sảnh 4. Nếu là người khác chẳng ai không xé ra bắt cả? vì nhà Ty love heo còn có 1 cây. Có thể 02 người chơi là người có uy tín. nhưng ván bài này chắc chắn có vấn đề

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngg thích điều này.
  8. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chào bạn.
    Với 2 tình huống trên bạn có thể phân tích ra là họ bơm bài???
    Thiên vị? Tất nhiên là không vì khi bắt bơm bài mình xem rất kỹ và phân tích các tình huống hoàn toàn khách quan...
    Tình cảm thì có 1 chút vì sao?
    Vì đó là 2 người nổi tiếng chơi hay, chơi đẹp được nhiều người quý mến và họ là bạn thường chơi với mình.
    Để có được tình cảm của người chơi thì đó là 1 quá trình, 1 người đã chứng minh được giá trị bản thân mình đối với cộng đồng thì sẽ được tôn trọng hơn người chưa chứng tỏ được gì chứ bạn.
    Cảm ơn bạn đã góp ý.

Mạnh Đức, Mod07, _Hoa ban_1 người khác thích điều này.
  9. _Hoa ban_

_Hoa ban_ Dân đen

Bạn @kienlongbank nói vậy là không chuẩn rồi. Tôi thấy Mod09 không hề thiên vị chút nào với @___Ly___ . Ở đây Mod09 xử lí @manito vì tội phát ngôn thiếu văn hóa trên bàn chơi bạn nhé.

Mod07 thích điều này.
  10. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như mình kiểm tra thì hai nick chơi này không bơm bài nhé, hai nick này cũng chơi với nhau rất ít chứ không hề nhiều. Nói về ván bài thì có 2 khả năng, con đầu tiên họ đánh đi để câu còn con thứ 2 là con rắn nhất bài rồi. Một trường hợp nữa cũng có thể dự đoán được do thong80 hết Bảo nên đánh tâm lí cũng khác so với người còn tiền.

CungChoiChanNao thích điều này.
  11. Chắn Sân Đình là trang mạng chơi xanh chín, công tâm và mình bạch. Mọi người đều bình đẳng như nhau. Chắn Sân Đình không phân biệt giàu nghèo, không phân biệt người nạp nhiều hay không nạp, Bình đẳng hết.

Anh đã từng bị khóa nick vĩnh viễn vì vi phạm nội quy Sân Đình. em nên tôn trọng các mod . Em đã bị khóa nick vì hàng vi phát ngôn thiếu văn hóa 02 ngày rồi đấy . hãy kìm chế cảm xúc không lại bị đuổi ra khỏi Hội Yêu Chắn và nặng hơn nữa là khóa nick vĩnh viễn đấy . chốt nhá : @Tỵ Love Heo@___Ly___ chơi lịch sự và không bơm bài như em báo cáo đâu.

_Hoa ban_ thích điều này.
  12. Bà Phó

Bà Phó Dân đen

Em thừa biết cái độ lịch sự nó đến đâu anh ah . Khoá em vì thiếu văn hoá . Văn hoá của em nó đặt đúng nơi đúng chỗ chứ ko đặt vào khi gặp một lũ bẩn bựa đâu anh ah . Còn em là thằng nóng là chửi thẳng mặt văng tất chẳng ngán

13. _Hoa ban_

_Hoa ban_ Dân đen

Quá chuẩn. Nhìn avatar của bạn là biết rồi @Bà Phó ạ. Nhạt VL là avatar của bạn mà. Bạn luôn mang cái của nợ đó ở trên mặt để khi cần văng ra là có ngay, không mất công đi tìm. Còn khi không dùng đến bạn vẫn có cái để ngắm hoặc gì gì đó....

Mod09 thích điều này.
  14. UHAAMD2021-22

UHAAMD2021-22 Thành Nam SĐ

Các bạn chơi chắn nhiều cũng có những kinh nghiệm nhất định. Mình chơi TLMN chẳng lẽ ko tích lũy đc chút kinh nghiệm nào sao. Bài Tỵ love heo tròn như thế mà đi 3b đầu tiên thì khi còn 1 lá không thể là 2 to, nếu có ông ấy đã tham ăn gà.
    - Tiếp theo, giả sử sảnh 4 lá nhà dưới bắt được, theo bạn họ có chạy sảnh và chạy 2 khi biết nhà Tỵ love heo chỉ còn 1 lá. Trong cả 2 trường hợp này bài mình đều có thể về. Đó là suy nghĩ của mình lúc đó khi ko bắt sảnh 4 lá.

Mod09HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  15. Bà Phó

Bà Phó Dân đen

Sân đình nhiều ông khóc thuê khóc mướn lắm

16. CungChoiChanNao

CungChoiChanNao Dân đen

Thank mod đã kiểm tra.
    Theo mình con thứ 2 rắn nhất là con Q rô nhé

Mod07 thích điều này.
  17. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Đề xuất bạn thay đổi câu từ khi hành văn : Khi biết nhà anh Tỵ love Heo.... Nếu có anh ý đã tham ăn gà.:D
    Đề xuất mang tính xây dựng thôi nhá bạn.

___Ly___ thích điều này.
  18. vinhnguyen19672

vinhnguyen19672 Chánh tổng

19. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

K
    Bạn nóng, bạn chửi, bạn văng. Không ai cấm bạn và cũng chả ai có quyền cấm bạn.

Nhưng bạn vi phạm nội quy, bị khóa nick 2 ngày thì cũng không ai có quyền cấm chúng tôi làm điều đó.

Tất cả mọi người viết ở đây để có thể hiểu nhau hơn, tìm lý do ván bài đó có thật là bơm hay không? Nhưng khi câu trả lời có rồi thì có vẻ bạn vẫn không hài lòng. Còn chỉ qua 1 ván thì không thể nói người ta bơm bài được đâu bạn ạ. Bạn đưa thêm bằng chứng ra, có sức thuyết phục thì tôi hứa với bạn tôi sẽ làm đến cùng vấn đề này. Nếu đúng là bơm bài, tôi khóa nick 2 người họ ngay lập tức.
    Bạn cứ vin vào cái log số 1 rồi bạn quy chụp người ta bơm bài. Vậy ván số 2 (ván thối 3 đôi thông) bạn nói cho mình xem họ sẽ làm gì khi 2 cơ, 3 bích chưa ra? Thế nhà nào cầm 2 cơ, 3 bích họ đút 3 bích thì sao? Lấy cơ sở đâu để khẳng mịnh là "đút làm sao được". Bài đang úp, mọi thứ đều có thể xảy ra. Hay bạn muốn người ta chặn 2 rô để "giả sử" bạn cầm 2 cơ, 3 bích bạn đút 3 bích cho tiện?

Sân Đình luôn hoanh nghênh tinh thần "Chơi vui - Sống đẹp", mọi thứ đều công bằng. Còn tất cả những gì đi ngược lại thì chúng tôi không hoan nghênh. Mong rằng bạn hiểu ý tôi.

Chúc bạn chơi game vui vẻ trên Sân Đình!
    Thân!

___Ly___HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  20. _Hoa ban_

_Hoa ban_ Dân đen

Tôi không rảnh để đi khóc thuê đâu bạn. Nhưng tôi thấy cách sống của bạn không đẹp chút nào cả, không có lợi cho mình thì khóc nọ khóc kia nên tôi nói thôi. Nếu gặp bạn chắc tôi không dám ngồi cùng đâu, chỉ có cách là tránh xa bạn thôi. Thân.

Mod09 thích điều này.