Báo cáo bơm bài.

Thảo luận trong 'Phạt vạ' bắt đầu bởi Mod01, 2/12/11.

1. minhcoffee

minhcoffee Dân đen

hyvongmoi1102 thích điều này.
  2. minhcoffee

minhcoffee Dân đen

Nhờ BQT mod kiểm tra cho những người chơi bọn tôi đc công bằng nhé

hyvongmoi1102 thích điều này.
  3. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Chào bạn.
    Qua kiểm tra thì mình không thấy hiện tượng bơm bài ở 2 tài khoản trên, trên Sân Đình nếu có hiện tượng bơm bài sẽ bị xử lý rất nghiêm khắc nên bạn yên tâm chơi vui vẻ nhé.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.

Chính Vượng, sop tan trao hdminhcoffee thích điều này.
  4. Minh Hằng Baby

Minh Hằng Baby Dân đen

2 Ních Này Đánh Cặp Ạ... Với Lại Chơi Xấu.... Đôi 9 mà ko đôi A .. 44444444. 44444444.

5. Mod16

Chào bạn @Minh Hằng Baby.
    Qua kiểm tra thì 2 nick trên đúng là 2 nick bơm bài đánh cặp.
    Sân Đình sẽ tặng cho bạn 40M cho báo cáo đúng này.
    Cảm ơn bạn.

6. Chắn Hạng Rùa

Chắn Hạng Rùa Lý trưởng

Mình thấy trường hợp này bạn có thưởng bảo ít quá cho người báo cáo bơm bài không ? bạn làm việc có đúng quy trình không ?

Để bắt được bơm bài người chơi phải ngồi lỳ 1 thời gian dài số bảo thua là không nhỏ vậy số bảo này phải được hoàn lại chứ căn cứ vào hình ảnh 2 nick bơm bài là hơn 257 triệu bảo mà .

Đề xuất : Có thể tùy trường hợp để xử phạt, khi các mod kiểm tra và kết luận đúng là người chơi đó gian lận thì sân đình sẽ bồi hoàn toàn bộ số bảo bạn thua và phần thưởng của bạn ít nhất sẽ là 50% số bảo còn lại thu được từ những người chơi xấu mà bạn báo cáo. số bảo còn lại tiếp theo sẽ được chia đều cho những người bị hại khác Mong các bạn sẽ ủng hộ nhiệt tình vì một sân chơi trong sạch lành mạnh.

Quyết định là ở bạn , tôi luôn tôn trọng bạn chỉ là góp ý mang tính chất xây dựng cách làm việc và chăm sóc khách hàng .

Chỉnh sửa lần cuối: 17/3/17
    Tào TháoChính Vượng thích điều này.
  7. Đánh cặp mà cũng ngu , lập 2 nick với tên gần như trùng nhau thế @xboy86@xboy1986 chưa bơm người ta đã nghi rồi ~x([-(

doom metal, DUCNGHIAHP2014, Tào Tháo2 others thích điều này.
  8. Mod16

Chào anh.
    Tại thời điểm người chơi báo cáo Mod vào kiểm tra thì tổng 2 nick trên chỉ còn hơn 30 triệu Bảo. Vì khích lệ nên Mod16 đã tặng thưởng 40 triệu Bảo cho người báo cáo đúng này.

Tào Tháo, Chính VượngDuyHV thích điều này.
  9. Minh Hằng Baby

Minh Hằng Baby Dân đen

Em chơi thua họ solo 1 ních mất 100m rùi .... vài lại thấy ngồi lên tố cáo ạ

Chính VượngHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  10. akayoi

akayoi Lý trưởng

11. Mod16

Chào bạn @akayoi.
    Qua kiểm tra thì 2 nick trên đúng là 2 nick bơm bài, mình đã khóa vĩnh viễn cả 2 nick trên theo quy định của Sân Đình.
    Sân Đình xin cảm ơn và xin tặng bạn 30M Bảo vì đã báo cáo chính xác.

Tào Tháo thích điều này.
  12. akayoi

akayoi Lý trưởng

Cảm ơn mod đã lấy lại công bằng cho anh em, và qua trọng hơn là loại bỏ được mấy con sâu ra khỏi sân chơi

13. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

Nhờ mod kiểm tra hộ mình 2 nick này: khamphabuom3 và DanVip35.
    Hôm qua lúc 12h đêm mình chơi tiến lên tại Xưởng gỗ bàn 13 cùng với 3 người: khamphabuom3 và DanVip35. lúc 12h20 đêm nick anhtai_66 nghỉ còn mình và 2 nick kia. thấy có dấu hiệu đánh rất linh tinh và kiểu như nhường nhau? cụ thể mình xin gửi kèm 3 ván thấy rất ức chế:
    1. đánh đi còn 1 lá thì không đánh đôi hay chạy dây lại đánh cây nhỏ nhất
    2. khi họ còn 4 cây đánh 3 lá còn 1 lá, nhưng nhà dưới có bắt được nhưng lại không bắt
    3. khi họ đánh đôi J nhưng nhà kia có đôi 1 nhưng lại không bắt .....
    - Nhờ mod kiểm tra xem có bao giờ đánh cùng nhau không?
    - Những ván bài kia mod xem lại có thấy cố tình nhường nhau để về không. (đôi khi cũng có thể đánh nhầm vì không để ý, nhưng nhầm 1 ván thì lần sau phải rút kinh nghiệm chứ chẳng ai lại liên tục mắc lỗi). mình cũng đã nhắc nhưng không biết có phải không thích chat hay cố tình k xem
    - Dù số tiền không nhiều nhưng gây cho mình rất ức chế, khó chịu vì cách đánh vô lý vậy. rất kiềm chế mới không nói tục.
    - Mình cũng từng bị người khác kiện vì bơm bài hay đánh cặp nên mình hiểu cũng có thể do vô tình nhầm lẫn hay không để ý nên thế. nhưng nếu đã đánh cặp hay bơm bài chắc chắn các mod sẽ kiểm tra được

Các tệp đính kèm:

Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  14. Mod16

Chào bạn!
    Qua kiểm tra thì 2 nick trên đúng là nick bơm bài đánh cặp. Sân Đình đã khóa vĩnh viễn đối với 2 tài khoản trên.
    Tại thời điểm kiểm tra và xử lý thì 2 nick trên đã không còn bảo nên Sân Đình xin tặng bạn 10 triệu Bảo để khích lệ tinh thần.
    Cảm ơn bạn đã báo cáo.

15. Kỷ_Tỵ

Kỷ_Tỵ Dân đen

IMG_0183.JPG IMG_0187.JPG IMG_0188.JPG Nhờ Mod xem giúp 2 nick tôikhongkhoe vs songphoday đánh như này đây!

trai nha que 1986Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  16. aphamvn15

aphamvn15 Dân đen

17. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Hai tài khoản @bigshow và @JackyPhan đã bị khóa vĩnh viễn vì hành vi bơm bài đánh cặp.
    Xin cảm ơn bác @Tào Tháo đã báo cáo chính xác.
    Xin tặng bác 200M cho báo cáo chính xác này.
    >:D<>:D<>:D<

18. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp này mình đã kiểm tra và đúng là bơm bài đánh cặp, mình đã tặng bạn 50 triệu Bảo làm phần thưởng rồi nhé.

Nguyễn Tiểu ThươngKỷ_Tỵ thích điều này.
  19. Mod07

Mod07 Moderator

Theo như mình kiểm tra thì chưa thấy hiện tượng bơm bài, bạn có thể kiểm tra lại nhé.

20. hotboybin

hotboybin Học chơi

ÌNích của tôi bị hách gân 1 thang nay đên hôm báo đã khoá vi lỗi chơi bơm bài là thế nào
    Ních bigshow đề nghị sân đình làm ăn đàng hoang giúp khách hàng lâu năm còn tinh tưởng