[Hướng Dẫn] Cách tải ứng dụng chơi chắn trên iphone/ ipad

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. Mod04

Mod04 Administrator

Hiện tại, toàn bộ các ứng dụng game Sân Đình trên Appstore đang bảo trì nên quý thành viên không thể tìm kiếm và tải về.
    Để phục vụ quý khách chơi Chắn Dân Gian Sân Đình bằng máy điện thoại, BQT Sân Đình xin hướng dẫn quý khách hàng các cách có thể tải game về để chơi như sau:

A: Thiết bị iPhone, iPad: (sử dụng HDH iOS)
    Tải mới game Chắn trên thiết bị iPhone, iPad. (theo cách cài bản EnterPrise)
    f1.

Bước 1: Truy cập sandinh.com hoặc chanphom.com bằng trình duyệt Safari. Cốc cốc
    f2.
    Bước 2: Bấm vào nút Tải Chắn cho iPhone/iPad
    Bước 3: Bấm vào nút Cài đặt hiện trên màn hình thông báo.
    f3.
    Bước 4: Chờ game cài đặt xong. iCon game Chắn trên màn hình sáng lên.
    Bước 5: Mở Cài đặt và làm theo hướng dẫn bên dưới.
    f4.

+ Truy cập vào phần Cài đặt Chung.
    + Truy cập vào phần Quản lý thiết bị.
    + Chọn mở ứng dụng Doanh nghiệp có tên: China Telecom Corporation......
    + Chọn Xác minh ứng dụng/Tin cậy.
    Trong TH có phiên bản mới được cập nhật trên bản EnterPrise thì làm lại các bước bên trên.

B: Thiết bị Android: (Samsung, LG, Sony, Oppo, Xiaomi,...)

Tải và cài đặt ứng dụng Chắn Dân Gian Sân Đình Online của nhà phát triển Viet Sao (bản mới)
    - Link 1: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.vietsao.chandangian&hl=en_US

Chúc các anh chị chơi game vui vẻ.

Last edited by a moderator: 15/4/20
  2. Bác Sĩ Nghèo

Bác Sĩ Nghèo Dân đen

Xin chào mod và các game thủ.Mình muốn chơi chắn trên iPad mà ko chơi được nhờ các bạn giúp đỡ với.xin cảm ơn.
    P/s Mod làm ơn đăng bài này giùm nha mình mới tham gia diễn đàn lần đầu xin được giúp đỡ.

3. chipchip

chipchip VITCON

Nếu iPad mà bạn cài được flash player thì mới có thể chơi được Chắn Pro :)

4. trangtlg

trangtlg Dân đen

Không biết cách nào để chơi chắn pro trên Ipad, nghiền quá nhưng không có máy tính nên nhờ ACE giúp với.

5. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

6. 0978860088

0978860088 Học chơi

Hôm trước mình chơi trên Galaxy S2 chạy Android vẫn chơi được bình thường, chỉ duy nhất mỗi lần ù thì hơi vất vả khâu xướng vì hay bị ấn nhầm sang cước khác do cảm ứng trên điện thoại ko chuẩn bẳng chuột. Còn chơi trên Android TV Box trên TV (cũng chạy hệ điều hành Android) và dùng chuột điều khiển thì ok lắm. Không biết chơi trên Ipad thì phải cài đặt thêm cái gì nữa không nhỉ ???

7. Đỗ Đức Cường

Đỗ Đức Cường Học chơi

iOS mặc định ko hỗ trợ Flash mà bạn.
    iOS (iPhone, iPad, iPod) mặc định ko hỗ trợ Flash mà bạn. Chỉ có jailbreak hoặc dùng SkyFire mới hi vọng thôi :).

8. mod18

mod18 Moderator Ban quản trị

Gửi bạn 0978860088: Chúng tôi đã đưa vấn đề thiết kế lại giao diện để có thể chơi tốt trên màn hình cảm ứng vào phiên bản kế tiếp. Bạn chờ nhé.

Tiêu dao khoái hoạt0978860088 thích điều này.
  9. Tiêu dao khoái hoạt

Tiêu dao khoái hoạt Chánh tổng

Tôi cũng chơi trên samsung galaxy tab được, chỉ có điều rút cây bài và đánh hơi khó vì dùng cảm ứng. Xếp bài cũng chậm hơn, không chat được. Nếu để màn hình rộng thì không bao quát được hết bàn chơiB-)

toanruoi12 thích điều này.
  10. ___ Chánh Tổng___

___ Chánh Tổng___ Học chơi

He he. Hoa ra cao cap nhu Ipad ma ko bang hang binh dan Gemei G2. Em nay, "pro chan," duoc co dieu hoi kho bam khi bao quat ca ban chan, room len thi ok.

11. toanruoi12

toanruoi12 Học chơi

Tương tự trường hợp của mình. Mình chơi trên HTC DHD nhưng chơi 4 người hơi khó khăn khi bao quát cả bàn nếu view lớn. Nếu view nhỏ thì hơi khó rút quân bài và hô cước khi ù. Chơi dễ nhất là chơi 2 người vì mình view lớn lên là được.

12. laiphaichiu

laiphaichiu Dân đen

cho minh hoi chut, minh dung Galaxy 7.7 co cai flash nhung may vanko choi dc. thanks nhieu

13. Le Duc Cong

Le Duc Cong Học chơi

Tôi đang chơi chắn trên máy tính bảng, chạy hệ điều hành android 3.1, mấy ngày trước tôi vẫn vào chơi bình thường, nhưng hai hôm nay cứ vào bàn chơi thì nhận được thông báo "bạn không thể đăng nhập hai tài khỏan trên cùng một máy", chỉ khi vào bàn chơi mới bị như vậy còn lúc đăng nhập thì không, tôi cũng đã xóa cache và cookie rồi nhưng vẫn không được, Min, Mod hay các bác có kinh nghiệm chơi trên android thì hướng dẫn tôi với, Thanks!

14. hailebasic

hailebasic Học chơi

Tôi cũng bị lỗi như bạn ,dùng galaxy note ma chua biet khác phục sao day

15. Hoanglaota_vn

Hoanglaota_vn Học chơi

Hiện nay khi chơi bằng Ifone hoặc Ipad ko cài đặt được adobe. Đề nghị BQT chỉnh sửa hỗ trợ có thể chơi đc trên đt. Cám ơn!

16. Nhimcon

Nhimcon Dân đen

Mình muốn chơi được chắn trên ipad, giúp mình nhé.

17. hatrinh

hatrinh Lý trưởng

anh mang ra ngoài hàng cài lại hệ điều hành hoặc chạy hệ điều hành androi song song cũng được cái này thì chính chồng em đi cài lại cho em, nên thỉnh thoảng em vẫn chơi chắn trên Ipad mà.

đỗ thành chung thích điều này.
  18. Nhimcon

Nhimcon Dân đen

Cám ơn hatrinh nhiều nhé.

19. Nhimcon

Nhimcon Dân đen

Xin chào các bạn. Mình muốn hỏi có cách nào chơi chắn trên ipad không? Cám ơn nhiều.

20. Rinno

Rinno Học chơi

bạn cài flash xem sao

ALIPAS thích điều này.