Hỏi đáp, thắc mắc về Sân Đình 2.0

Thảo luận trong 'Chắn Phỏm 2.0' bắt đầu bởi mod18, 19/6/13.

1. mod18

mod18 Moderator Ban quản trị

Hỏi đáp, thắc mắc dành cho Sân Đình phiên bản 2.0 (Chức năng mới của Chắn Pro 2.0, Phỏm Pro và Giải Đấu Sân Đình)

2. mrthandieu

mrthandieu Dân đen

mod oi su kien thi hoi san dinh 2.0 da hoat dong chua, sao e ko biet vao tham gia thi dau nhu the nao a

3. forumadmin

forumadmin Administrator Ban quản trị

Bản beta-closed của Sân Đình 2.0 sẽ đến tay các bạn trong vòng nửa tháng nữa bạn nhé.

Nhân đây cũng thông báo đến các bạn đang theo dõi chủ đề Hướng dẫn chơi Giải Đấu: Chúng tôi đang cập nhật thêm một số chi tiết về luật chơi nữa, nên để đảm bảo mọi người nắm được đúng và đủ, chúng tôi tạm ẩn chủ đề đó để chỉnh sửa nội dung.

Cập nhật: Chủ đề trên đã được mở trở lại.

Cám ơn các bạn.

4. giapnb001

giapnb001 Dân đen

Các khoa Thi Đình được tổ chức vào tối Chủ Nhật của mỗi bán nguyệt kỳ (tức 2 tuần 1 lần vào Chủ Nhật). Ngày Thi Đình không được trùng với ngày Thi Hội, như vậy các bạn cần nhớ là, nếu Chủ Nhật này có Thi Hội thì Chủ Nhật sau có Thi Đình.

Mở cửa phòng thi cho Thi Hội từ 20h30' và đóng cửa vào lúc 21'30'. Ban đầu mỗi thí sinh được cấp 300 điểm với Chắn Giải Đấu và 200 điểm với Phỏm Giải Đấu, các thí sinh sẽ thi đấu 30 ván để chọn ra được bộ ba danh giá, gọi là Tam Khôi: Trạng Nguyên - Bảng Nhãn - Thám Hoa.
    em đọc chưa thấy đối tượng dự thi? :-/ Vậy đối tượng nào cũng được tham gia àh? Hay pahir đỗ thi Hội mới được tham gia?:-/

bep_kenh 83 thích điều này.
  5. mod18

Bạn đọc lại đi bạn ơi. Nói rõ ngay bài post phía trên của bài đó mà.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  6. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Cácbạn đã trả lời rất kỹ về vấn đề giải đấu , rất chi tiết .
    HàNộiMùaThuVàng muốn Hỏi 3 câu, mong các bạn tổ chức giải đấu trả lời giùm ?

Câu hỏi 1 : Mình rất ấm ức vì vấn đề này , hôm nay mình phải là trạng nguyên của giải đấu này , nhưng bạn nick khoai tây đánh rất mềm cho bạn nick khoai lang nên ván đấy bạn nick khoai lang ù tám đỏ lèo và số điểm cao hơn mình , mặc dù bạn khoai tây lúc đó trả lời rằng muốn đánh cả cạ 9 đỏ để ù ván thập thành bạch định mà hiện tại bạn ý vẫn 6c què 3 hai ông này trong bang hội hổ báo cáo chồn mình lạ gì .
    Hay Bạn nick khoai tây bỏ cả cạ để đánh đì mình (bỏ chờ) vì lúc đó nick khoai lang đang có số điểm cao nhất , (bảo vệ sư trưởng qua sông) đáng nhẽ ra bạn nick khoai tây phải đánh con 5s và để 4 ù. nếu đánh đúng 5s thì mình đã ù rồi .
    Hay Mình ấm ức lắm , bạn khoai tay không đánh con nào mà lại đánh đúng con 9 vạn để bạn khoai lang chíu và đợi 1 lên ù bt tám đỏ lèo , mình biết hai ông này hay chơi với nhau ở dưới lý mà .

Câu hỏi 2 : Hiện nay sân đình đang áp dụng luật 4 điểm cho giải đấu sân đình nhưng theo mình nghĩ đánh chắn phải chơi ù xuông mới phân được trình độ cao thấp , các bạn có thể cho phép chắn thủ chọn thi đấu giải của sân đình theo cách mình thích được không ? (Biết rằng xuất giá phải tòng phu mà phu tử thù tòng tử, phép vua thua lệ làng)

Câu hỏi 3 : Chắn sân đình là sắp xếp theo thuật toán , tất nhiên phụ thuộc vào bài đỏ bài đen , nhưng mình biết có người trình cao, có người trình thấp , (tôi ngồi chỗ này bài đỏ nhưng tôi chuyển sang chỗ kia bài tôi lại đen) các bạn có thể sau 15 ván các bạn cho thay đổi chỗ ngồi 1 cách ngẫu nhiên theo thuật toán được không ? trận chung kết nên đánh 40 ván

Mình chỉ có 3 câu hỏi liên quan đến giải đấu cũng chỉ mong giải đấu sân đình 2.0 thành công tốt đẹp

Trân trọng

cau_ut_mai_choi_1102 thích điều này.
  7. mod18

Thưa anh, xin trả lời như sau:

Câu hỏi 1 của anh: Các chắn thủ được xếp bàn ngẫu nhiên và khách quan. Anh đọc lại luật đi, sẽ thấy là người vòng 1 hoàn toàn có thể có ván đấu với vòng 2,3,4 của cùng một khoa thi. Bởi vì điểm chung cuộc dựa trên thành tích của các ván thắng thua chứ không quan trọng vòng nào. Như vậy mẫu số để chọn ngẫu nhiên là rất lớn nên xác suất anh Khoai Tây nọ và anh Khoai Lang kia ngồi cùng bàn với nhau là vô cùng nhỏ, đến mức có thể bỏ qua. Hơn nữa trong luật và phần Hỏi-Đáp chúng tôi cũng nói rõ: phòng thi sẽ có Giám Thị, và các hiện tượng tiêu cực sẽ bị xử lý bằng cách Báo khói. Một đối tượng đang Có khói thì bị truất quyền thi cử.

Câu 2: Ở đâu nói Giải Đấu chỉ có luật 4 điểm ạ? Luật của từng Khoa thi là khác nhau và độ khó tăng dần theo chiều Hương-Hội-Đình, từ ù xuông cho đến ù 4 điểm. Còn cụ thể cài đặt luật cho từng Khoa thì nhờ khán giả khi chơi thực tế sẽ gửi đóng góp ý kiến, chúng tôi sẽ chỉnh dần đến một công thức hoàn hảo nhất.

Câu 3: Thứ nhất về chuyện đỏ đen thì chúng tôi không can thiệp, chỗ ngồi một khi đã xếp ngẫu nhiên khách quan thì không thể lấy làm nguyên nhân thắng thua.
    Thứ 2, không có khái niệm "Trận chung kết" ở trong Giải Đấu Sân Đình anh nhé. Đối với thi Đình, việc chọn con số 30 ván là tạm thời, sau này chúng tôi sẽ tổng hợp ý kiến góp ý của mọi người lại và thay đổi nếu thấy hợp lý. Các khoa thi Hương, Hội cũng thế.

Cám ơn anh.

8. giapnb001

giapnb001 Dân đen

oke. Đã rõ. Phần trên đọc chưa kỹ. Chỉ đọc phần luật chơi. Thanks Mod

MOD06 thích điều này.
  9. mod18

Rất mong các bạn không post những bài viết lạc đề thế này

10. zech 1059

zech 1059 Học chơi

Thua Cu, vang a.

11. lamtythoi

lamtythoi Chánh tổng

Trong Thi đấu thì nên giống như ở ngoài Xã hội ,có ù xuông và xếp bài bằng tay ( Dù quy định đánh to hay nhỏ) .Còn trên Sân đình Anh em sẽ thỏa thuận với nhau :Ù xuông ,không ù xuông hay 4 điểm trở lên .Và Sân Đình lưu ý nên có cách thức chuyển bảo nhanh và thuận tiện ,vì vấn đề này đã được đề cập lâu lắm rồi ...

cau_ut_mai_choi_1102chancaGiaLai3 thích điều này.
  12. mod18

Đã là thi cử thì phải công bằng, luật thi là để cho cả một hệ thống thì không thể tùy biến ở mức bàn chơi được. Hệ thống Khoa Cử Sân Đình không cho phép người chơi tự đặt luật chơi riêng cho bàn chơi. Xin bạn đọc lại toàn bộ chủ để "Sân Đình Giải Đấu : Hướng dẫn chơi"

Về việc chuyển bảo chúng tôi đã trả lời trong câu hỏi của anh Hà Nội Mùa Thu Vàng, bạn tham khảo câu trả lời đó nhé. Hiện chúng tôi không cho phép và cũng không có câu trả lời bao giờ sẽ cho phép.

cau_ut_mai_choi_1102, hamsay68chancaGiaLai3 thích điều này.
  13. chancaGiaLai3

chancaGiaLai3 Chánh tổng

Mình xin có một vài ý kiến với MOD06.
    1- Tú tài đến Trạng nguyên là học vị, nên cần thêm tên lĩnh vực phía sau: Tú tài chắn đến Trạng nguyên chắn. Như vậy vừa chính xác lại không làm các vị Tiến sỹ ngày xưa phải đau lòng:D.
    2- Cử Nhân: ngườichiến thắng(hay còn gọi làđỗ) cả 4vòng thicủa một khoa Thi Hương.
    Tú Tài: người đỗ 3 trong 4 vòng của một khoa Thi Hương.
    Mỗi vòng thi của Thi Hương được tổ chức vào buổi sáng hoặc tối hàng ngày. Ai cũng có thể tham gia thi Hương. Khi nhấn nút tham gia một vòng Thi Hương, ban đầu bạn sẽ được tự động xếp vào các bàn chơi một cách ngẫu nhiên khách quan. Nếu bạn thắng một vòng thì sẽ được tham gia vào vòng tiếp theo, cho đến khi đủ 4 vòng. Như vậy tại những ván cuối cùng của mỗi khoa thi, sẽ có 1 Cử Nhân và 3 người còn lại đỗ Tú Tài.
    Mục này cần giải thích thêm
    1 người tham gia thi Hương:
    a- Nếu đỗ vòng 1 ->vòng 2 trượt thì bị loại hay dc thi tiếp?
    b- nếu trươt thì sao? Nếu dc thi vòng 2, nếu trượt dĩ nhiên là bị loại vì phải thắng 3 vòng mà.
    Nếu 3 vòng đầu trượt 1 vòng (bất cứ vòng nào) đều bị loại thì câu này của mod "Tú Tài: người đỗ 3 trong 4 vòng của một khoa Thi Hương" phải thêm 1 từ "Tú Tài: người đỗ 3 vòng đầu trong 4 vòng của một khoa Thi Hương".
    3- Thời gian 1 mùa thi là bao lâu (từ thi Hương đến kết thúc thi Đình)? Chỉ tổ chức 1 lần hay kết túc mùa thi này lại có muà khác?
    4- 1 người bị loại thi Hương có dc tiếp tục đăng ký ko?
    Mong có sự trả lời sớm!

lamtythoi, cau_ut_mai_choi_1102, XXXCRAZYXXX2 others thích điều này.
  14. chancaGiaLai3

chancaGiaLai3 Chánh tổng

Thí sinh chỉ dc chấp hành nội quy, nhận đề nào thì làm đề đó, làm gì có chuyện các thí sinh bàn bạc hả chú:D

MOD06, lamtythoi, cau_ut_mai_choi_11024 others thích điều này.
  15. LionelMesson

LionelMesson Dân đen

xin cho hoi cuoc u pha thien la nhu the nao?

16. HàNộiMùaThuVàng

Bài không có chắn bạn ơi

forumadmin thích điều này.
  17. HàNộiMùaThuVàng

khi lắp ghép 2.0 với 1.0 mình không lấy được giữ liệu ván chơi của phiên bản 1.0
    mình tải fai lên thì không được , báo lỗi
    các bạn xem chỉnh lại nhé

18. sanbatcuop0003

sanbatcuop0003 Học chơi

Các bác tìm hộ chỗ đăng xuất với, sao phiên bản mới không có đăng xuất nhỉ?

19. Chuoi_Do_08

Chuoi_Do_08 Học chơi

lúc 7h45 ngày 07/07/13 tôi Ù BĐ nhưng ko đc ăn tiền ?

20. pvd xichlo

pvd xichlo Học chơi

minh dang choi o ban 11 phong ly truong phien ban 2.0. hien da out may lan vao ban khac ma van ko duoc.ma moi nguoi choi khac van choi duoc.BQL giup minh voi nhe